YAYA AKE BANBANCI TSAKANIN PECTIN DA GELATIN?
Duk da pectin da kumagelatinza a iya amfani da su don kauri, gel da gyara wasu abinci, amma akwai wasu muhimman bambance-bambance tsakanin waɗannan biyun.
Dangane da tushe, pectin shine carbohydrate wanda ke fitowa daga shuka, yawanci 'ya'yan itace.Ana samunsa a cikin ganuwar tantanin halitta kuma yawanci yana haɗa sel tare.Yawancin 'ya'yan itatuwa da wasu kayan lambu sun ƙunshi pectin, amma 'ya'yan itatuwa citrus kamar apples, plums, inabi da grapefruit, lemu da lemun tsami sune mafi kyawun tushen pectin.Hankali yana da girma lokacin da 'ya'yan itacen ke cikin farkon lokacin girma.Yawancin pectins na kasuwanci ana yin su ne daga apples ko 'ya'yan itatuwa citrus.
Ana yin Gelatin daga furotin na dabba, furotin da ake samu a nama, kasusuwa da fatar dabba.Gelatin yana narkar da lokacin zafi kuma yana ƙarfafa lokacin da aka sanyaya, yana sa abinci ya yi ƙarfi.Yawancin gelatin da ake samarwa na kasuwanci ana yin su ne daga fatar alade ko kashin saniya.
Dangane da abinci mai gina jiki, saboda sun fito daga tushe daban-daban, gelatin da pectin suna da halayen sinadirai daban-daban.Pectin shine carbohydrate kuma tushen fiber mai narkewa, kuma irin wannan nau'in yana rage cholesterol, yana daidaita sukarin jini kuma yana taimaka muku jin daɗi.A cewar USDA, kunshin busasshen pectin 1.75-oza ya ƙunshi adadin kuzari 160, duk daga carbohydrates.Gelatin, a gefe guda, duk furotin ne kuma yana da kimanin adadin kuzari 94 a cikin kunshin 1-ounce.Ƙungiyar Gelatin Manufacturers ta Amurka ta bayyana cewa gelatin ya ƙunshi amino acid 19 da duk amino acid waɗanda suke da amfani ga ɗan adam banda tryptophan.
Dangane da aikace-aikace, Gelatin ana yawan amfani dashi don motsa kayan kiwo, irin su kirim mai tsami ko yogurt, da kuma abinci irin su marshmallows, icing, da kuma mai cikawa.Ana kuma amfani da shi don motsa nama, kamar naman gwangwani. Kamfanonin magunguna yawanci suna amfani da gelatin don yin capsules na miyagun ƙwayoyi.Ana iya amfani da pectin a cikin kayan kiwo da kayan burodi iri ɗaya, amma saboda yana buƙatar sugars da acid don riƙe shi a wuri, ana amfani da shi a cikin cakudewar jam kamar miya.
Lokacin aikawa: Juni-29-2021